ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคการ ลดน้ำหนัก อย่างถูกวิธี  (อ่าน 237 ครั้ง)

ออนไลน์ siritidaphon

• Sr. Member
  • *
เทคนิคการ ลดน้ำหนัก อย่างถูกวิธี
« เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 04:31:03 PM »
เทคนิคการ ลดน้ำหนัก อย่างถูกวิธี

อะไรเอ่ย??? ขึ้นง่ายแต่ลงยากมาก ถูกต้องค่าาา คำตอบคือน้ำหนักตัวนั่นเอง คำว่าลดน้ำหนัก สำหรับสาวๆ บางคนแค่ได้ยินก็เหมือนกับอุ้มลูกท้อลูกโตๆแล้วนะคะ สาเหตุหลักก็คงไม่พ้นเรื่องพฤติกรรมการกินของตัวเราเป็นหลัก หรือมาจากระบบเผาผลาญของร่างกายที่ไม่ดีรวมถึงปัจจัยอื่นๆ ที่ส่งผลให้น้ำหนักของคุณขึ้นอย่างไม่รู้ตัว แต่อย่าเพิ่งกังวลมากไปนะคะ เพราะวันนี้มีวิธีลดน้ำหนักอย่างถูกวิธีมาแนะนำให้เพื่อนๆ ลองนำไปใช้ดูค่ะ

1. ปรับพฤติกรรมในการกิน

2. ออกกำลังกายตามสภาพร่างกาย

3. ทานอาหารให้ครบ 3 มื้อ

4. ดื่มน้ำให้เยอะ

5. นอนให้ครบ 8 ชั่วโมง

6. สร้างเป้าหมายและแรงบันดาลใจ

เป็นอย่างไรกันบ้างคะสำหรับวิธีการลดน้ำหนักอย่างถูกต้อง คงไม่ยากเกินไปที่เพื่อนๆ จะนำไปลงทำดูใช่มั้ยคะ แต่ลองนำวิธีไปลองทำดูเถอะค่ะ

เทคนิคการ ลดน้ำหนัก อย่างถูกวิธี ดูเพิ่มเติมได้ที่นี่ http://www.สุขภาพดี.net/อาหารคลีน/

Facebook Comments